หัวหน้าฝ่ายกิจการพลเรือน ศูนย์บรรเทาสาธารณภัยกองทัพเรือ ตรวจเยี่ยมจุดให้บริการประชาชนห้วงเทศกาลปีใหม่”
วันที่ 31 ธันวาคม 2566 พลเรือโท พาสุกรี วิลัยรักษ์ เจ้ากรมกิจการพลเรือนทหารเรือ ในฐานะ หัวหน้าฝ่ายกิจการพลเรือน ศูนย์บรรเทาสาธารณภัย กองทัพเรือ พร้อมคณะ ตรวจเยี่ยมจุดให้บริการประชาชนห้วงเทศกาลปีใหม่ พื้นที่ป้อมพระจุลจอมเกล้า ฐานทัพเรือกรุงเทพ พร้อมแจกอาหารกล่องและน้ำดื่มให้กับประชาชนในพื้นที่ มอบกระเช้าผลไม้บำรุงขวัญแก่เจ้าหน้าที่ประจำจุดให้บริการ และพบปะพูดคุยกับประชาชน ผู้นำมวลชนในพื้นที่ ณ บริเวณสะพานข้ามคลองสรรพสามิต อ.พระสมุทรเจดีย์ จว.สมุทรปราการ
ตามที่ศูนย์อำนวยการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลปีใหม่ พ.ศ.2567 ภายใต้ศูนย์อำนวยการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนตลอดทั้งปี กำหนดจัดกิจกรรมรณรงค์ป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลปีใหม่ พ.ศ 2567 ศูนย์บรรเทาสาธารณภัยกระทรวงกลาโหม จึงขอให้หน่วยต่างๆสนับสนุนการดำเนินงานตามแผนบูรณาการป้องกันและลดอุบัติเหตุในช่วงเทศกาลปีใหม่ พ.ศ 2567 และกำหนดให้หน่วยทหารพิจารณาจัดตั้งจุดบริการประชาชนบริเวณด้านหน้าที่ตั้งหน่วย กรณีมีที่ตั้งหน่วยอยู่บริเวณถนนสายหลักและถนนสายรอง ที่มีความเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุสูง รวมทั้งจุดที่มีการจราจรหนาแน่น ซึ่งรูปแบบกิจกรรมการให้บริการประชาชน การรณรงค์ขับขี่ปลอดภัยภายใต้หัวข้อการรณรงค์ “ขับขี่ปลอดภัย เมืองไทยไร้อุบัติเหตุ” การบริการสอบถามข้อมูลเส้นทางการบริการห้องสุขา การตรวจสภาพและซ่อมแซมยานพาหนะ การบริการเครื่องดื่ม อาหารว่างและผ้าเย็นการบริการทางการแพทย์ การแจ้งเหตุร้องทุกข์ การบริการนวดผ่อนคลาย การแสดงดนตรี การจำหน่ายของฝากและสินค้าราคาถูก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEguoqtcOBz23PtamCKLczeU8ma3BYHbC7kcd5WOYHyA_QtXEfCzc9NVp_ZN2Hrmaf5bkzjD692UgEXWHC5faaBMs89q-w3re8hvHyUgBJVhndyFEd97XTuel9CRC2up_wNMlozfCveP6-zv88i2uHFgnSMaEsL9zsOQkiJiVRSCEgUah3_jU9hg4jlbP4dp/s320/1704013578534.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น