กองทัพเรือ โดย กองเรือยุทธการ (กองการบินทหารเรือ) จัดฝึกบินเครื่องวัดประกอบการบินภายในประเทศ เพื่อลำเลียงถุงยังชีพและสิ่งของบริจาค จากทุกภาคส่วน เพื่อช่วยเหลือประชาชนที่ประสบอุทกภัย พื้นที่ จ.นครศรีธรรมราช
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEipMDqRguIGWOZki-e35SfAQPFxuRbkKv-nB7aT_Qv-n5C_2JAqJ5EICmPkmOCB_T-IRAYp2UJ4SCNMuj_Ar1AdmNkchsWm2fa4-ciyXG-f3zhe7KEj5DKqg_dIknghBXppp3rpST8ocpg/s1600/1484467001784-751831.jpg)
พล.ร.ต.ลือชัย ศรีเอี่ยมกูล ผู้บัญชาการกองการบินทหารเรือ กรุณาให้โอวาทกับนักบินในการปฏิบัติภารกิจนี้ โดยให้ความสำคัญกับการช่วยเหลือประชาชนที่ประสบอุทกภัย ซึ่งได้รับความเดือดร้อน โดยทหารเรือได้ปฏิบัติงานตลอดไม่ว่าจะเป็นวันหยุดราชการเพราะประชาชนรอรับความช่วยเหลืออยู่ โดยนำแนวทางของผู้บัญชาการทหารเรือที่มอบไว้ว่า "ทหารเรือจะไม่ทิ้งประชาชน" มาปฏิบัติ และเป็นการดำเนินการตามนโยบายของ ผู้บัญชาการกองเรือยุทธการ ที่ จะนำพาหน่วยสู่ความเป็น standrad navy ณ สนามบินอู่ตะเภา กองการบินทหารเรือ กองเรือยุทธการ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0HErmCjnk_x8jb-ZWkENGPrrAkq-G-4gwesXZiOwvxLUYSSs5zGSdKCE8KWTgj9F47Fut_jGOgQmqvTQwRDPlNVuDfAvTFrgWdGqkMhSri7Msl7Axs_gWYNSIOghYgpCWSptJDwBshvM/s1600/1484466984016-750261.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น