![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgNjsgc_OexHeVTos0N9cwM7nGgbfskIun1U89knSckCkviQjgAKUV7P-qFjDOCB5nUPCkgNTdUeKy-6Nv_90HSFsPdUE9OQrWzR7TkpnEX7CvLtYFT5L4pdWPk6nPQen1KsDg0WaWdoeVJQgf43n6A9OlhPwdCRwhn8nKgflf1Tb-RjVrgU11RX5dZQ/s16000/S__52781076.jpg)
ผศ.ดร.ณรงค์ อภิรัตน์สกุล คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ (ABAC) ได้เข้าเยี่ยมนักศึกษาสาขาวิศวกรรมการบิน หลักสูตรนักบินพาณิชย์ตรี ซึ่งอยู่ในช่วงการฝึกบิน Commercial Pilot License (CPL) โดยมี สิรินธร์ กิจเจริญ นักศึกษาฝึกการบิน มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ (ABAC) ร่วมฝึกบินที่โรงเรียนการบิน บางกอกแอร์ เอวิเอชั่น เทรนนิ่ง เซ็นเตอร์ จังหวัดสุโขทัย โดยหลักสูตรนี้นักศึกษาสามารถจบปริญญาตรีวิศวกรรมการบิน สาขา CPL นักบินพาณิชย์ได้ภายใน 4 ปี พร้อมทั้งสามารถสมัครเข้ารับการสอบใบประกอบวิชาชีพนักบินได้หลักจากเรียนจบหลักสูตรเพื่อเดินทางสู่เส้นทางอาชีพการบินในอนาคต สามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญได้ที่
www.eng.au.edu
ไม่มีความคิดเห็น